Để biểu dương tinh thần quyết tâm khám phá nhanh, bắt giữ các đối tượng thực hiện hành vi trộm cắp tài sản. Sáng ngày 25/9/2023 tại UBND xã Quế Long, Thượng tá Trần Quang Thái, Trưởng Công an huyện Quế Sơn đã đến chúc mừng và trao quà thưởng nóng 01 triệu đồng cho tập thể Công an xã Quế Long có thành tích xuất sắc trong đấu tranh phòng, chống tội phạm, giữ gìn trật tự an toàn xã hội.
Trước đó, Công an xã Quế Long đã khám phá nhanh 02 vụ trộm cắp tài xảy ra trên địa bàn vào ngày 09/9/2023 và ngày 15/9/2023, thu hồi lại tài sản bị mất cho người dân.