Chiều ngày 05/10/2023, Khối dân vận Đảng ủy tổ chức ra quân trồng tuyến đường hoa đoạn nối tiếp tuyến trường Tiểu học Quế Long vào trạm hạ thế thôn Xuân Quê.
Trong buổi ra quân, Khối dân vận Đảng ủy xã, quân dân chính và bà con nhân dân thôn Xuân Quê đã tiến hành trồng 150 cây lá mít ngũ sắc với chiều dài 300m.
Việc ra quân trồng tuyến đường hoa lần này nhằm thực hiện theo kế hoạch đầu năm về vận động nhân dân tham gia xây dựng nông thôn mới và thôn nông thôn mới kiểu mẫu trên địa bàn xã cũng như chào mừng Kỷ niệm 93 năm Ngày truyền thống công tác dân vận của Đảng (15/10/1930 -15/10/2023).