Ngày 07/10/2023 tại sân UBND xã, Đảng ủy xã Quế Long tổ chức giải bóng chuyền nam, nữ đảng viên năm 2023. Nhằm lập thành tích chào mừng ngày truyền thông các cơ quan tham mưu giúp việc của Đảng.
Về dự và theo dõi giải bóng chuyền nam, nữ đảng viên năm 2023 có đồng chí Nguyễn Thị Phương Điểm - Phó Chánh Văn phòng Huyện ủy, đồng chí Nguyễn Thị Ánh Xuân - Phó Ban Tổ chức Huyện ủy, đồng chí Võ Đình Lâm - Phó Chủ nhiệm UBKT Huyện ủy. Tham gia giải bóng có 10 đội là các đồng chí đảng viên ở các chi bộ trực thuộc.
Giải đấu được tổ chức tại 2 sân: Sân UBND xã và sân trường THCS Quế Long. Đối với giải nam thi đấu bóng chuyền da, được thành lập 06 đội gồm Liên quân Chi bộ Tiểu học, Trung học cơ sở, Công an thành một đội; Chi bộ Lộc Thượng; Chi bộ Trung Thượng; Chi bộ Lãnh An; Chi bộ Xuân Quê; Chi bộ Quân sự. Đối với giải nữ thi đấu bóng chuyền hơi, được thành lập 4 đội gồm Liên quân Chi bộ Xuân Quê - Chi bộ THCS; Liên quân Chi bộ Lộc Thượng - Chi bộ Tiểu học; Liên quân Chi bộ Trung Thượng - Chi bộ Mẫu giáo; Liên quân Chi bộ Lãnh An - Chi bộ Y tế.
Thông qua giải đấu nhằm động viên cán bộ, đảng viên trong toàn Đảng bộ hăng hái tham gia tập luyện TDTT nhằm nâng cao thể lực góp phần hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao; tạo sự lan tỏa trong Nhân dân theo tinh thần Nghị quyết số 05-NQ/HU và Kết luận số 04-KL/HU, ngày 04/01/2022 của Huyện ủy Quế Sơn về tiếp tục phát triển sự nghiệp thể dục thể thao; đồng thời đẩy mạnh cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”.
Kết quả, đối với đội bóng nam Ban tổ chức đã trao giải nhất chi bộ Quân sự, giải nhì Chi bộ Trung Thượng, giải ba chi bộ Xuân Quê và Liên quân chi bộ công an- Tiểu học- THCS, giải khuyến khích chi bộ Lãnh An và Lộc Thượng. Đối với đội bóng nữ Ban tổ chức trao giải nhất Liên quân chi bộ Trung Thượng- Mẫu giáo, giải nhì liên quân chi bộ Lãnh An- Trạm Y tế, giải ba liên quân chi bộ Lộc Thượng- Tiểu học, giải khuyến khích liên quân chi bộ Xuân Quê - THCS.