Chiều ngày 27/9/2023, đồng chí Nguyễn Văn Thắng - Uỷ viên Ban Thường vụ Huyện uỷ, Phó chủ tịch UBND Huyện; đồng chí Lê Nho Dũng, Huyện uỷ viên, Phó trưởng Ban Tuyên giáo Huyện uỷ; đồng chí Đỗ Đình Hùng - Huyện uỷ viên, Bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch HĐND xã đến dự sinh hoạt thường kỳ tại chi bộ thôn Trung Thượng, xã Quế Long.
Chi bộ thôn Trung Thượng hiện có 36 đảng viên, trong đó có 01 đảng viên dự bị, 06 đảng viên MSH và 01 đảng viên MSH tạm thời. Tại buổi sinh hoạt, đồng chí Hà Ngọc Lộc - Bí thư chi bộ thôn thông qua bản tin nội bộ; các văn bản cấp trên; báo cáo tình hình thực hiện nhiệm vụ, kết quả đạt được trong thời gian qua và triển khai một số nhiệm vụ trong tháng 10/2023. Các đảng viên trong chi bộ cùng thảo luận, đóng góp nhiều ý kiến liên quan đến tình hình ở chi bộ thôn.
Phát biểu tại buổi sinh hoạt, đồng chí Lê Nho Dũng - HUV, Phó trưởng Ban Tuyên giáo Huyện uỷ đánh giá cao chất lượng sinh hoạt chi bộ thôn Trung Thượng, nội dung sinh hoạt cụ thể, sát với tình hình thực tế, đảng viên tham gia đóng góp ý kiền nhiều, các ý kiến đều trách nhiệm và tâm huyết.
Đồng chí Lê Nho Dũng củng chia sẻ những khó khăn của chi bộ và đề nghị chi bộ quyết tâm xây dựng tổ chức Đảng vững mạnh, phát huy tính tiên phong gương mẫu của đảng viên, thực hiện tốt các nhiệm vụ phát triển kinh tế xã hội - đảm bảo quốc phòng an ninh trên địa bàn xã.