Chiều ngày 19/9/2023, UBND xã Quế Long tổ chức hội nghị sơ kết tình hình hình thực hiện nhiệm vụ KTXH-ANQP 9 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 3 tháng cuối năm 2023 và một số nhiệm vụ trọng tâm tháng 10.2023. Đồng chí Đỗ Thị Linh Phượng- UVBTV Đảng ủy- Phó Chủ tịch UBND xã chủ trì cuộc họp. Dự họp có đồng chí Đỗ Đình Hùng- HUV, Bí thư Đảng ủy, CT HĐND xã, đồng chí Trần Long- ĐUV-PCT HĐND xã, đại diện các ban, ngành mặt trận, các đoàn thể, hiệu trưởng các Trường, y tế, HTX, các Hội đặc thù, Trưởng các thôn.
Tại cuộc họp, các đại biểu đã nghe dự thảo báo cáo tình hình thực hiện nhiệm vụ KTXH-ANQP 9 tháng đầu năm 2023 và triển khai nhiệm vụ trong 3 tháng cuối năm 2023 và một số nhiệm vụ trọng tâm tháng 10/2023.
Trong 9 tháng đầu năm 2023, mặc dù phải đối diện với nhiều khó khăn do tình hình thời tiết diễn biến khó lường nhưng dưới sự lãnh đạo của Ban Chấp hành Đảng bộ, chính quyền và nhân dân toàn xã đã đoàn kết, thống nhất, khắc phục khó khăn triển khai thực hiện nhiệm vụ đạt được những kết quả quan trọng trên các lĩnh vực. Theo đó, công tác chỉ đạo chăm sóc lúa và các loại cây trồng vụ Đông Xuân 2022 – 2023 cơ bản đạt kế hoạch, tổng diện tích gieo sạ 455 ha,năng suất bình quân đạt 54,76 tạ/ha, tăng 2,26 tạ/ha so với năm 2022, tổng sản lượng 2.491,7 tấn; công tác kiểm soát tình hình dịch bệnh trên đàn vật nuôi được triển khai thực hiện tích cực; các hoạt động văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao mừng đảng đón xuân được tổ chức đảm bảo; đời sống các gia đình chính sách, Hộ nghèo, cận nghèo, các đối tượng BTXH được quan tâm chu đáo; tổ chức thăm hỏi, chuyển, tặng quà Tết đảm bảo kịp thời, đúng đối tượng; Công tác chăm sóc sức khỏe cho nhân dân được bảo đảm. Quốc phòng an ninh, trật tự an toàn xã hội được đảm bảo; đơn thư phản ánh, kiến nghị của nhân dân được giải quyết đúng quy định.
Phát biểu tại hội nghị, Đồng chí Đỗ Đình Hùng- HUV, Bí thư Đảng ủy, CT HĐND xã ghi nhận sự nỗ lực của từng ngành trong thực hiện các nhiệm vụ được giao, thống nhất với kết quả thực hiện nhiệm vụ 9 tháng đầu năm, phương hướng nhiệm vụ 3 tháng cuối năm và nhiệm vụ tháng 10.2023; đồng thời chỉ ra những tồn tại, hạn chế liên quan và yêu cầu các ngành có liên quan phải nhìn nhận và có giải pháp khắc phục.
Phát biểu kết luận tại hội nghị đồng chí Đỗ Thị Linh Phượng- UVBTV Đảng ủy,Phó Chủ tịch UBND xã Quế Longnhấn mạnh lại một số nhiệm vụ trọng tâm đề nghị các ngành, các thôn cần tập trung thực hiện có hiệu quả các mục tiêu nhiệm vụ phát triển KTXH-ANQP mà Nghị quyết của BCH Đảng bộ, Nghị quyết của HĐND xã đề ra./.