Đợt này, Đảng bộ xã Quế Long có 02 đảng viên được trao tặng Huy hiệu Đảng là đồng chí Huỳnh Thị Năm sinh năm 1949, Huy hiệu 55 tuổi đảng và đồng chí Nguyễn Thị Sỹ sinh năm 1955, Huy hiệu 50 năm tuổi đảng- đang sinh hoạt tại chi bộ thôn Xuân Quê. Đồng chí Huỳnh Thị Năm đại diện cho các cồng chí nhận Huy hiệu đảng đợt này phát biểu cảm ơn và hứa sẽ hết mình phục vụ cho Đảng.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Đỗ Đình Hùng- Bí thư Đảng ủy bày tỏ sự trân trọng, biết ơn đối với những công lao to lớn của các đồng chí đã có nhiều năm tuổi Đảng. Đồng chí luôn nêu cao bản lĩnh chính trị, vững vàng trước mọi thử thách, kiên định niềm tin vào lý tưởng cộng sản, gắn bó với nhân dân, bám sát thực tiễn, đề cao tinh thần trách nhiệm, đoàn kết, phát huy sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân tộc. Việc trao tặng Huy hiệu cao quý của Đảng là thể hiện sự quan tâm, ghi nhận của Đảng đối với quá trình rèn luyện, phấn đấu và cống hiến của đảng viên đối với sự nghiệp cách mạng vẻ vang của Đảng, của dân tộc. Đồng chí Bí thư chúc sức khỏe các đồng chí được nhận Huy hiệu Đảng đợt này và mong muốn tiếp tục nhận được sự tham gia, đóng góp của các dồng chí vào sự nghiệp phát triển chung của địa phương, tiếp tục là tấm gương sáng cho thế hệ trẻ noi theo.