Tham dự Hội nghị có đồng chí Nguyễn Văn Thắng – UVBTV- Phó chủ tịch UBND Huyện, đại diện lãnh đạo các cơ quan tham mưu, giúp việc của huyện ủy, các đồng chí trong Ban thường vụ Đảng ủy và toàn thể đảng viên trong Đảng bộ.
Trong 6 tháng đầu năm, công tác lãnh đạo, chỉ đạo điều hành của cả hệ thống chính trị đạt được những kết quả khá toàn diện, chỉ đạo chăm sóc lúa và các loại cây trồng được triển khai tích cực. Các khoản trợ cấp, hỗ trợ tết cho các đối tượng được giải quyết đầy đủ, kịp thời. Công tác chỉ đạo tuyên truyền phòng, chống dịch Covid- 19 được triển khai quyết liệt, hiệu quả. Tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội được giữ vững, công tác trực SSCĐ được tăng cường, giao quân vượt chỉ tiêu. Hoạt động của Mặt trận và các đoàn thể khá tốt. Công tác xây dựng Đảng được quan tâm chú trọng, công tác phát triển đảng viên đạt 100% chỉ tiêu huyện giao (6/6 đảng viên), triển khai kịp thời các Chỉ thị, Nghị quyết, Chương trình, Kế hoạch của Đảng các cấp và chỉ đạo triển khai thực hiện có hiệu quả; đặc biệt là chỉ đạo thành công đại hội đại biểu Hội nông dân, công đoàn nhiệm kỳ 2023-2028.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, đánh giá những kết quả đạt, những tồn tại hạn chế trong 6 tháng đầu năm 2023, đề ra những biện pháp trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo điều hành thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế xã hội, quốc phòng an ninh, xây dựng Đảng, xây dựng hệ thống chính trị trong 6 tháng cuối năm 2023.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Văn Thắng - UVBTV, Phó chủ tịch UBND Huyện đã ghi nhận và biểu dương kết quả Đảng bộ xã Quế Long đạt được trong 6 tháng đầu năm 2023. Đồng thời, đồng chí nhấn mạnh trong thời gian tới: Đảng ủy xã cần tiếp tục lãnh đạo, chỉ đạo giải quyết dứt điểm những tồn tại, hạn chế trong thời gian qua, tập trung chỉ đạo làm tốt công tác giáo dục chính trị, tư tưởng cho cán bộ, đảng viên, nâng cao chất lượng sinh hoạt chi bộ, xây dựng đảng trong sạch vững mạnh, xây dựng và phát động “chi bộ 4 tốt, đảng bộ 4 tốt”; tiếp tục thực hiện tốt công tác tuyên truyền bình đẳng giới, bạo lực gia đình; thực hiện tốt các chế độ chính sách cho người có công, bảo trợ xã hội, giải quyết kịp thời các chế độ chính sách xã hội; tập trung lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện thắng lợi nhiệm vụ phát triển kinh tế xã hội, đảm bảo an ninh quốc phòng và một số nhiệm vụ khác Đảng ủy xã đã đề ra trong 6 tháng cuối năm 2023.