Chiều ngày 21/6/2023, Đảng ủy xã Quế Long tổ chức Hội Nghị sơ kết đánh giá tình hình công tác lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ 9 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 3 tháng cuối năm 2023. Đồng chí Đỗ Đình Hùng - HUV - Bí thư Đảng ủy- Chủ tịch HĐND xã chủ trì cuộc họp. Dự họp có các đồng chí UV BCH Đảng bộ, Bí thư các chi bộ trực thuộc, Trưởng các ngành đoàn thể là đảng viên, các đồng chí tham mưu giúp việc Đảng ủy.
Trong 9 tháng đầu năm, công tác lãnh đạo, chỉ đạo điều hành của cả hệ thống chính trị đạt được những kết quả khá toàn diện, chỉ đạo chăm sóc lúa và các loại cây trồng được triển khai tích cực. Các khoản trợ cấp, hỗ trợ tết cho các đối tượng được giải quyết đầy đủ, kịp thời. Công tác chỉ đạo tuyên truyền phòng, chống dịch Covid- 19 được triển khai quyết liệt, hiệu quả. Tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội được giữ vững, công tác trực SSCĐ được tăng cường, giao quân vượt chỉ tiêu. Hoạt động của Mặt trận và các đoàn thể khá tốt. Công tác xây dựng Đảng được quan tâm chú trọng, đã phát động “chi bộ 4 tốt, đảng bộ 4 tốt”, công tác phát triển đảng viên đạt 100% chỉ tiêu huyện giao (6/6 đảng viên), triển khai kịp thời các Chỉ thị, Nghị quyết, Chương trình, Kế hoạch của Đảng các cấp và chỉ đạo triển khai thực hiện có hiệu quả;đặc biệt là chỉ đạo thành công đại hội đại biểu Hội nông dân, công đoàn nhiệm kỳ 2023-2028.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, đánh giá những kết quả đạt, những tồn tại hạn chế trong 9 tháng đầu năm 2023, đề ra những biện pháp trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo điều hành thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế xã hội, quốc phòng an ninh, xây dựng Đảng, xây dựng hệ thống chính trị trong 3 tháng cuối năm 2023.
Phát biểu kết luận tại cuộc họp đồng chí Đỗ Đình Hùng - HUV - Bí thư Đảng ủy - Chủ tịch HĐND xã Quế Long nhấn mạnh lại một số nhiệm vụ trọng tâm đề nghị các ngành, các chi bộ cần tập trung thực hiện trong thời gian đến đảm bảo đạt hiệu quả.