Nhân tháng hành động “Người cao tuổi” năm 2023. Trong ngày 12/10/2023, Hội Người cao tuổi xã Quế Long tổ chức giải bóng chuyền hơi Người cao tuổi lần thứ III nhân kỷ niệm 32 năm ngày Quốc tế Người cao tuổi.
Giải bóng chuyền hơi người cao tuổi xã Quế Long năm nay thu hút hơn 30 vận động viên người cao tuổi có năng khiếu TDTT đến từ 3 chi hội. Ở nội dung này các đội thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm.
Các vận động viên thi đấu đoàn kết, trung thực, thể hiện tinh thần cao thượng, nét đẹp văn hóa trong thể thao, cống hiến cho khán giả những pha bóng hay, những đường bóng đẹp, nhận được sự cổ vũ nhiệt tình của khán giả.
Giải bóng chuyền hơi của hội người cao tuổi xã Quế Long là sân chơi bổ ích, lành mạnh, là dịp để Người cao tuổi giao lưu, học hỏi rèn luyện sức khỏe, đẩy mạnh phong trào “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại" và phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa" ở khu dân cư để người cao tuổi sống vui, sống khỏe, sống có ích cho gia đình và cho xã hội.
Kết thúc giải đấu, Ban tổ chức đã trao 1 giải nhất, 01 giải nhì và 1 giải ba cho các đội thi đấu.