Sáng ngày 14/9/2023 Đảng bộ xã Quế Long tổ chức Lễ trao Huy hiệu 50, 40 năm tuổi Đảng đợt ngày 02/9. Tham dự hội nghị có đồng chí Đỗ Đình Hùng - HUV-Bí thư Đảng ủy - Chủ tịch HĐND xã, các đồng chí trong BCH cùng toàn thể đảng viên trong toàn Đảng bộ xã.
Đợt này, Đảng bộ xã Quế Long có 02 đảng viên được trao tặng Huy hiệu Đảng làđồng chíPhạm Đích sinh năm 1934 đang sinh hoạt tại chi bộ thôn Lộc Thượng - Huy hiệu 50 năm tuổi đảng và đồng chí Trần Hữu Sáu sinh năm 1958 đang sinh hoạt tại chi bộ thôn Trung Thượng - Huy hiệu 40 năm tuổi đảng.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Đỗ Đình Hùng- Bí thư Đảng ủy bày tỏ sự trân trọng, biết ơn đối với những công lao to lớn của các đồng chí đã có nhiều năm tuổi Đảng. Đồng chí luôn nêu cao bản lĩnh chính trị, vững vàng trước mọi thử thách, kiên định niềm tin vào lý tưởng cộng sản, gắn bó với nhân dân, bám sát thực tiễn, đề cao tinh thần trách nhiệm, đoàn kết, phát huy sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân tộc. Việc trao tặng Huy hiệu cao quý của Đảng là thể hiện sự quan tâm, ghi nhận của Đảng đối với quá trình rèn luyện, phấn đấu và cống hiến của đảng viên đối với sự nghiệp cách mạng vẻ vang của Đảng, của dân tộc.
Tại buổi lễ, Đảng uỷ trao trực tiếp trước hội nghị Huy hiệu 40 năm tuổi đảng cho đồng chí Trần Hữu Sáu. Riêng đối với đồng chí Phạm Đích sinh năm 1934 đang sinh hoạt tại chi bộ thôn Lộc Thượng - Huy hiệu 50 năm tuổi đảng vì tuổi cao, sức yếu không đi được nên Đồng chí Trần Thị Bích Liên - PBT Đảng ủy đến nhà trao và chúc sức khỏe đồng chí được nhận Huy hiệu Đảng đợt này, mong muốn tiếp tục nhận được sự tham gia, đóng góp của các đồng chí vào sự nghiệp phát triển chung của địa phương, tiếp tục là tấm gương sáng cho thế hệ trẻ noi theo.