Vừa qua, Hội liên hiệp phụ nữ xã Quế Long tổ chức giải bóng đá mi ni nữ 5 người, nhằm chào mừng 89 năm ngày thành lập Hội liên hiệp phụ nữ Việt Nam. Đến dự lễ khai mạc giải có đồng chí Đỗ Đình Hùng - Bí thư Đảng ủy xã, các đồng chí trong BTV Đảng ủy, TT Hội đồng nhân dân, UBND, các ban ngành đoàn thể xã và 4 đội bóng nữ đến từ 4 chi Hội phụ nữ trên địa bàn xã tham gia thi đấu. Giải bóng đá mi ni nữ 5 người đã thu hút đông đảo chi em hội viên phụ nữ tham gia, tạo khí thể sôi nổi góp phần thanh công cho giải đấu. Giải bóng đá mi ni nữ 5 người thành công tốt đẹp Ban tổ chức trao giải nhất cho đội bóng đá thôn Lộc Thượng, trao giải nhì cho đội bóng đá thôn Xuân Quê, trao giải 3 cho đội bóng đá thôn Lãnh An, thôn Trung Thượng.
Qua giải đấu lần này giúp chi em phụ nữ tham gia tập luyện TDTT, tăng cường sức khỏe phục vụ lao động sản xuất, nâng cao đời sống tinh thần cho hội viên, đồng thời tiếp tục đẩy mạnh cuộc vận động “ Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”./.