Tối ngày 22/8/2019 Hội liên hiệp phụ nữ xã phối hợp với Ban Chỉ đạo Đề án 938 & 939 xã Quế Long tổ chức Hội thi “Cán bộ Hội giỏi và tiếng hát Bolero” năm 2019. Qua hội thi lần này nhằm bồi dưỡng và nâng cao kiến thức, rèn luyện kỹ năng truyền thông, tạo điều kiện để cán bộ Hội thể hiện bản lĩnh và khả năng ứng xử, điều hành hoạt động Hội, đồng thời tạo cơ hội để đội ngũ cán bộ Hội ở các chi, tổ có dịp giao lưu, học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm lẫn nhau; rèn luyện, trau dồi kỹ năng trong hoạt động công tác Hội và phong trào phụ nữ trong thời gian đến hiệu quả cao hơn.
Hội thi đã thu hút đông đảo chi em phụ nữ tham gia và nhân dân tham gia, kết quả hội thi như sau: Phần Chào hỏi - năng khiếu đơn vị thôn Xuân Quê đạt giải A, phần kiến thức và tiếng hát balero đơn vị thôn Lộc Thượng đạt giải A; Kết quả chung trong hội thi đơn vị thôn Xuân Quê đạt giải nhất toàn đoàn; Đơn vị thôn Lộc Thượng đạt giải nhì toàn đoàn, Đơn vị thôn Lãnh An đạt giải 3 toàn đoàn và đơn vị thôn Trung thượng đạt giải khuyến khích./.