Thực hiện kế hoạch đào tào nghề cho lao động nông thôn, sáng ngày 05/7/2019 Trung tâm dạy nghề thanh niên Quảng Nam phối hợp với UBND huyện Quế Sơn, Ủy ban nhân dân xã Quế Long và Hội liên hiệp phụ nữ xã Quế Long, tổ chức khai giảng lớp nghề kỹ thuật chế biến món ăn cho 35 học viên là hội viện phụ nữ và nông dân trên địa bàn xã. Lớp nghề kỹ thuật chế biến món ăn diễn ra trong 3 tháng, các học viên được sẽ được trang bị những kiến thức, kỹ năng cơ bản để chế biến món ăn phù hợp với với từng vùng miền. Qua đó góp phần duy trì và nâng chuẩn tiêu chí đào tạo nghề nông thôn thuộc chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới./.