Sáng ngày 07/8/2019, Ban Thường vụ Đảng ủy xã Quế Long tổ chức học tập, quán triệt, tuyên truyền và triển khai Nghị quyết lần thứ 10 của BCH Trung ương Đảng, Chỉ thị 35-CT/TW của Bộ Chính trị và sinh hoạt chuyên đề 50 thực hiện di chúc của Chủ tịch Hồ Chí Minh. Đến dự và trực tiếp triển khai Nghị quyết, BTV Đảng ủy xã có mời Thạc sỹ: Trần Ngọc Nhiều - Giảng viên trường chính trị tỉnh Quảng Nam. Tổng số đảng viên tham gia học tập hơn 110 đồng chí. Qua đợt học tập lần này giúp cán bộ, đảng viên trong Đảng bộ nắm được các nội dung cơ bản trong các nội dung hội nghị Trung ương 10, khóa XII, Chỉ thị 35-CT/TW của Bộ Chính trị và tổ chức các hoạt động tuyên truyền về 50 thực hiện Di chúc của Chủ tịch Hồ Chí Minh. Trên cơ sở đó mỗi cán bộ, đảng viên cần xác định cho mình nội dung cụ thể để xây dựng kế hoạch và triển khai thực hiện trong thời gian đến đạt kết quả./.