Sáng ngày 29/8/2019 Đảng ủy - UBND xã Quế Long tổ chức Hội nghị Tổng kết 10 năm thực hiện hướng dẫn 35 ngày 15/10/2009 của BTC Trung ương về tổ chức, hoạt động của chi bộ Quân sự và sơ kết 10 năm xây dựng nền Quốc phòng toàn dân giai đoạn 2009 – 2019. Đến dự và chỉ đạo với Hội nghị có đồng chí Thượng tá Đặng Văn Đại- Chính trị viên Ban chỉ huy quân sự huyện Quế Sơn. Tại hội nghị đã tập trung làm rõ nhiều nội dung quan trọng đến công tác Quốc phòng quân sự địa phương trong 10 năm qua, đánh giá tầm quan trọng của Chi bộ quân sự với Quốc phòng quân sự địa phương và Quốc phòng toàn dân, bảo đảm ANCT-TTATXH. Qua đó ra bài học kinh nghiệm và đề ra những giải pháp tiếp tục tổ chức thực hiện sao đó hiệu quả đối với nhiệm vụ Quốc phòng quân sự địa phương trong thời gian đến./.