Chiều ngày 07 tháng 10 năm 2019, UBMT Tổ quốc Việt Nam xã phối hợp với Ban tuyên giáo xã Quế Long, tổ chức tọa đàm kỷ niệm 50 năm thực hiện Di chúc của Chủ tịch Hồ Chí Minh và tuyên dương những cá nhân tiêu biểu của cuộc vận động học tập và làm theo lời Bác. Đến dự buổi tọa đàm có ông Cao Đức Hùng- Huyện ủy viên- Phó trưởng Ban tuyên giáo huyện ủy, bà Nguyễn Thị Thùy Linh - PCT UBMT Tổ quốc Việt nam huyện Quế Sơn, các đồng chí trong BTV đảng ủy, TT HĐND, UBND xã và 20 cá nhân tiêu biểu trong cuộc vận động học tập và làm theo gương Bác đến dự. Qua buổi tọa đàm nhằm đẩy mạnh việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh và trở thành một nội dung mà từng cá nhân cán bộ, đảng viên, nhất là đội ngũ cán bộ chủ chốt phải học tập, rèn luyện và tích cực tuyên truyền, vận động quần chúng nhân dân học tập và làm theo tấm gương đạo đức của Bác trong mọi lĩnh vực, ở mọi lúc, mọi nơi, dù việc lớn hay nhỏ./.