Tối ngày 28 tháng 01 năm 2020, Ủy ban nhân dân phối hợi với Hội nông dân, Hội liên hiệp phụ nữ xã Quế Long tổ chức 01 đêm văn nghệ mừng Đảng, mừng Xuân Canh Tý 2020, với sự tham gia của các ca sỹ không chuyên đến từ các thôn, Trường Tiểu học Quế Long và Trung học cơ sở Quế Long đã mang đến đêm văn nghệ những tiết mục ca ngợi Đảng cộng sản Việt Nam Quang Vinh- Bác Hồ vĩ đại, ca ngợi quê hương, đất nước, đặc biệt trong đêm văn nghệ câu lạc bộ Tuồng - Dân ca của xã đã mang đến đêm văn nghệ trích đoạn Tuồng và Dân ca, làm cho đêm văn nghệ thêm đa đạng, phong phú, tạo khí thế vui tươi, phấn khởi nhân dịp tết đến xuân về. Đêm văn nghệ đã thu hút đông đảo nhân dân đến cổ vũ, động viên phong trào văn hóa, văn nghệ xã nhà đã góp phần cho thành công của đêm văn nghệ mừng Đảng, mừng Xuân Canh Tý 2020./.