Nhằm lập thành tích chào mừng Đại hội Đảng bộ xã Quế Long lần thứ XII nhiệm kỳ 2020-2025; Thực hiện Cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng Nông thôn mới”; Đồng thời để phát huy trách nhiệm của cán bộ, hội viên và nhân dân trong việc thực hiện Cuộc vận động xây dựng nông thôn mới. Hội LHPN và Hội Nông dân xã phối hợp tổ chức vận động hộ dân hiến đất đai, cây cối, hoa màu... và tiến hành làm mặt bằng tuyến đường Ngõ Ngọc đi Cửa Đình tại thôn Trung Thượng xã Quế Long với chiều dài 230m, đổ đất để mở rộng chiều rộng tuyến đường đủ 4,5m để thực hiện bê tông hóa trong thời gian đến.
Sáng ngày 12/5/2020, cán bộ, Hội viên phụ nữ và Nông dân ra quân thực hiện công trình, với sự tham gia, hưởng ứng nhiệt tình của hơn 65 hội viên và nhân dân. Sau một thời gian tổ chức thực hiện, đến nay công trình làm mặt bằng tuyến đường giao thông nông thôn để lập thành tích chào mừng Đại hội Đảng bộ xã Quế Long lần thứ XII đã hoàn thành. Bà con nhân dân trong thôn vui mừng phấn khởi vì đã có tuyến đường thuận lợi cho việc phục vụ sản xuất và lưu thông và phát triển kinh tế cho bà con nhân dân./.