Sáng ngày 10 tháng 01 năm 2020, Hội chữ thập đỏ huyện Quế Sơn đã kêu gọi, vận động Hội đồng hương Quế Sơn- Nông Sơn- Hiệp Đức; Câu lạc bộ doanh nhân Quế Sơn- Nông Sơn- Hiệp Đức đã đến thăm và tặng 30 phần quà cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã Quế Long nhân dịp tết Nguyên Đán Canh Tý năm 2020. Qua đây thể hiện tấm lòng của những người con Quế hương, đang sinh sống và công tác trên mọi miền Tổ quốc thể hiện tình cảm, nghĩa cử cao đẹp, đạo lý và truyền thống “Lá lành đùm lá rách” đã mang đến cho bà con những món quà đầy tình nghĩa, thiết thực giúp cho các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn vượt qua khó khăn vui Xuân, đón Tết vui tươi, ấm áp./.