Sáng ngày 28/11/2019 Trung tâm dạy nghề thanh niên Quảng Nam phối hợp với UBND huyện Quế Sơn, Ủy ban nhân dân xã Quế Long và Hội liên hiệp phụ nữ xã Quế Long, tổ chức bế giảng lớp nghề kỹ thuật chế biến món ăn cho 35 học viên là hội viện phụ nữ và nông dân trên địa bàn xã. Qua 3 tháng, các học viên được các giáo viên truyền đạt những kiến thức, kỹ năng cơ bản để chế biến món ăn phù hợp với từng vùng, miền, đồng thời giúp học viên áp dụng vào việc chế biến thức ăn hằng ngày trong gia đình cũng như trong các sự kiện lớn. Qua đây góp phần duy trì và nâng chuẩn tiêu chí đào tạo nghề nông thôn thuộc chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới trên địa bàn xã./.