Thực hiện kế hoạch Tổ chức Đại hội Thể dục thể thao - Hội thao quốc phòng xã Quế Long lần thứ IX, kết hợp Ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân năm 2020. Ngày 29 tháng 01 năm 2020, Ủy ban nhân dân - Hội nông dân- Hội liên hiệp phụ nữ - Đoàn thanh niên xã Quế Long phối hợp tổ chức giải bóng chuyền nam, nữ mừng Đảng, mừng Xuân Canh 2020, với sự tham gia của 8 đội bóng chuyền nam, nữ của 4 thôn tham gia thi đấu, đã thu hút đông đảo nhân dân đến xem và cổ động giải đấu. Thông qua giải đấu nhằm tăng cường nâng cao sức khỏe, tạo sân chơi lành mạnh cho các đội bóng có cơ hội giao lưu, học tập lẫn nhau, thắt chặt tình đoàn kết giữa các thôn. Qua đó phát hiện và tuyển chọn vận động viên tham gia giải bóng chuyền do huyện tổ chức năm 2020, đồng thời tiếp tục hưởng ứng cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”./.