Vừa qua, Đoàn thanh niên xã Quế Long tiến hành tổ chức Phong trào “Chống rác thải nhựa, chung tay vì môi trường xanh – sạch – đẹp”. Ngày đầu tiên, Đoàn xã đã tổ chức tại điểm Trường Tiểu học, THCS Quế Long, qua việc tổ chức phát động đã thu hút được đông đảo lực lượng đoàn viên thanh niên, học sinh tham gia. Qua đợt phát động nhằm tuyên truyền, vận động, kêu gọi toàn thể các tầng lớp nhân dân nói chung, cán bộ đoàn viên nói riêng thay đổi hành vi, thói quen sử dụng sản phẩm nhựa dùng một lần và túi nilon khó phân hủy gây ra ô nhiễm môi trường, sử dụng bền vững tài nguyên thiên nhiên, bảo tồn đa dạng sinh học, nâng cao nhận thức, ý thức và trách nhiệm nhằm bảo vệ tài nguyên môi trường và ứng phó với biến đổi khíhậu tại Việt Nam./.