Chiều ngày 23/8/2019 Hội Cựu chiến binh xã Quế Long tổ chức buổi tuyên truyền kỷ niệm 50 năm thực hiện di chúc của Chỉ tịch Hồ CHí Minh và thông tin thời sự về tình hình trong nước, thế giới, những sự kiện nổi bật hiện nay trên Biển đông, đồng thời kết hợp với Chỉ thị 05 của bộ chính trị về học tập và làm theo tư tưởng , đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh. Đến dự và trực tiếp triển khai, Hội Cựu chiến binh xã Quế Long có mời đồng chí Lê Quang Hòa- UVBTV huyện ủy trưởng ban tuyên giáo huyện ủy là báo cáo viên của Tỉnh, tổng số Hội viên Hội cựu chiến binh tham gia hơn 75 đồng chí. Qua đợt tuyên truyền lần này giúp cho cán bộ hội viên Hội Cựu chiến binh xã Quế Long hiểu ra hơn và an tâm tư tưởng, tích cực xây dựng Đảng, chính quyền ngày càng trong sạch vững mạnh. /Tiếp tục phát huy vai trò tiên phong “Cựu chiến binh gương mẫu” trong mọi phong trào ở địa phươn/g trong năm 2019 và những năm tiếp theo./.