Tối ngày 26 tháng 6 năm 2019 Ban chỉ đoạt động hè xã Quế Long tổ chức tuyên truyền các văn bản luật liên quan đến lĩnh vực an ninh trật tự, trẻ em vi phạm pháp luật cho đoàn viên thanh niên, học sinh năm 2019. Đến dự và trực tiếp truyền đạt các văn bản luật, Ban chỉ đạo hoạt động hè xã Quế Long mời đồng chí Thiếu úy: Nguyễn Thành Tân công an huyện Quế Sơn.
Tham gia buổi tuyên truyền có các đồng chí trong Ban chấp hành đoàn xã và hơn 87 đoàn viên, học sinh tham gia. Qua buổi tuyên truyền các văn bản luật liên quan đến lĩnh vực an ninh trật tự, trẻ em vi phạm pháp luật, qua đây đã trang bị cho đoàn viên thanh niên, học sinh hiểu biết về một số luật liên quan đến lĩnh vực an ninh trật tự, luật phòng chống ma túy và một số vụ trẻ em vi phạm pháp luật. Từ đó giúp cho mỗi đoàn viên thanh niên và các em học sinh nhận thức rõ về nhiệm vụ của mình, để thực hiện đúng nghĩa vụ của một người đoàn viên thanh niên đối với đất nước trong tình hình mới./.