Vừa qua, Ban tổ chức hội chợ xã Quế Long đã tham gia hội chợ triển lãm, giới thiệu sản phẩm nông nghiệp, công nghiệp nông thôn huyện Quế Sơn lần thứ II năm 2019. Đến với hội chợ đơn vị xã Quế Long mang tới 26 sản phẩm nông nghiệp, công nghiệp nông thôn do các hộ sản xuất kinh doanh giỏi của xã cung cấp và được trưng bày tại hội chợ.
Qua tham gia hội chợ triển lãm lần này với 26 sản phẩm được trưng bày và bán. Đơn vị xã Quế Long được Ban tổ chức hội chợ triển lãm huyện Quế Sơn công nhận 3 sản phẩm đó là:
1. Sản phẩm gà thả vườn của hộ ông Nguyễn Văn Công thôn Lộc Thượng
2. Sản phẩm tiêu hạt của hộ Ông Phan Văn Huệ thôn Xuân Quê
3. Sản phẩm máy tách bắp và xay cỏ của hộ ông Trần Văn Duy thôn Xuân Quê
Ngoài ra, Ban tổ chức còn phục vụ gian hàng ẩm thực Gà tre Đèo le do quán Phương Nam thôn Trung thượng xã Quế Long phục vụ; Bánh đúc của hộ bà Hồ Thị Liên thôn Lãnh An; Bánh chưng của hộ bà Phạm thị Bích Thuỷ thôn Xuân Quê; Bánh tráng gạo có tên" Hạt Ngọc Trời" của hộ bà Lê Thị Thanh Hoàng thôn Trung Thượng; Lá chè mùng 5 của hộ bà Dương Thị Liểu thôn Trung Thượng; Bánh tráng sắn của hộ bà Nguyễn Thị Điểm thôn Trung Thương; Tương Bánh Dầu của hộ bà Nguyễn Thị Tuyết thôn Lãnh An đây là những sản phẩm được ban tổ chức hội chợ huyện, và khách hàng đánh giá cao và tiêu thụ nhiều. Bên cạnh đó, đến với hội chợ đơn vị Quế Long đã tham gia tiết mục văn nghệ với ca khúc “Tình ta biển bạc đồng xanh” của Trọng Tấn do ông Nguyễn Tứ và bà Phan Thị Tiền thôn Xuân Quê biểu diễn được BTC hội chợ huyện Quế Sơn trao giải B.
Kết quả tham gia hội chợ triển lãm giới thiệu sản phẩm nông nghiệp, công nghiệp nông thôn huyện Quế Sơn lần thứ II năm 2019, đơn vị xã Quế Long được BTC hội chợ huyện Quế Sơn trao giải nhất toàn đoàn./.