Sáng ngày 13/6/2019 UBMT tổ quốc Việt Nam và các đoàn thể xã phối hợp với Ban công tác mặt trận thôn Xuân Quê và thôn Trung Thượng xã Quế Long đã vận động hơn 120 người dân tham gia ngày nông thôn mới trên địa bàn.
Tại buổi phát động này UBMT tổ quốc Việt Nam và các đoàn thể xã cùng với quân dân chính thôn đã triển khai vệ sinh, phát quang đường làng ngõ xóm của 2 thôn với tổng chiều dài khoảng 3,5km tạo môi trường thông thoáng sạch đẹp thuận lợi cho việc giao thông đi lại. Đặc biệt tại thôn Trung thượng đã vận động nhân dân và các mạnh thường quân đóng góp ủng hộ kinh phí hơn 10 triệu đồng để đúc trụ bê tông, kéo dây, bóng đèn điện chiếu sáng đường giao thông với tổng chiều dài hơn 500m.
Hưởng ứng ngày nông thôn mới tại 2 thôn đã được đông đảo nhân dân tham gia tích cực, sôi nổi, thiết thực ngày càng đi vào chiều sâu tạo nên khí thế mới, ngày nông thôn mới là ngày hội của toàn dân. Đã góp phần nâng chuẩn tiêu chí Nông thôn mới, hoàn thành tiêu chí Nông thôn mới kiểu mẫu, từng bước nâng cao đời sống vật chất tinh thần của nhân dân./.