Vừa qua, Đảng bộ xã Quế Long tổ chức hội nghị học tập, quán triệt Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh Quảng Nam lần thứ XXII nhiệm kỳ 2020-2025, đồng thời trao huy hiệu 40,50 tuổi đảng cho 4 đồng chí đảng viên.
Về dự hội nghị và triển khai nội dung Nghị quyết có các đồng chí:
- Đồng chí Ngọ Thị Vân Anh – Chuyên viên Ban tuyên giáo - BCV Huyện ủy báo cáo nội dung chuyên đề 1,2,3 của Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh Quảng Nam lần thứ XII, nhiệm kỳ 2020-2025.
- Đồng chí Phan Duy Phương – HUV – Trưởng phòng GD-ĐT – BCV Huyện ủy báo cáo chuyên đề 4,5 của Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh Quảng Nam lần thứ XII, nhiệm kỳ 2020-2025.
Số lượng đảng viên tham gia học tập là 149 đồng chí, đạt tỷ lệ 80,5% trên tổng số đảng viên trong toàn Đảng bộ.
Nhìn chung, tình hình cán bộ, đảng viên tham gia học tập đầy đủ, tinh thần, thái độ học tập, tiếp thu nội dung một cách nghiêm túc, trách nhiệm. Các báo cáo viên triển khai phân tích rõ ràng, đầy đủ, dễ tiếp thu nội dung các chuyên đề của Nghị quyết.
Kết thúc buổi học tập, Đảng ủy đã triển khai Hướng dẫn số 03-HD/BTGHU ngày 13/01/2021 về việc viết thu hoạch cho cán bộ Đảng viên tham gia học tập, đảm bảo theo hướng dẫn.