Chiều ngày 06/6/2021, UBND xã tổ chức Lễ ra mắt Câu lạc bộ Cầu lông xã Quế Long. Câu lạc bộ Cầu lông xã Quế Long được thành lập theo Quyết định số 89/QĐ-UBND ngày 17/5/2021 của UBND xã Quế Long có 26 thành viên Câu lạc bộ và đã bầu Ban chủ nhiệm Câu lạc bộ Cầu lông gồm có Chủ nhiệm, phó chủ nhiệm, thư ký- thủ quỹ. Câu lạc bộ Cầu Lông xã đã tập hợp những người đang sinh sống, học tập, làm việc trong và ngoài địa phương xã Quế Long, có niềm đam mê bộ môn Cầu lông trên nguyên tắc tự giác, đoàn kết, thống nhất với mục đích tạo sân chơi bổ ích cho các thành viên, cùng học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm, sở thích, rèn ruyện giúp đỡ nhau trong cuộc sống, công việc và cùng nhau tiến bộ, đồng thời tiếp tục Hưởng ứng cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại” và phong trào “ Khỏe để lập nghiệp và giữ nước” góp phần nâng cao sức khỏe để phục vụ học tập, lao động, sản xuất, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc./.