Nhằm thực hiện tốt chính sách hậu phương quân đội, khích lệ, động viên thanh niên lên đường nhập ngũ, hoàn thành tốt nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc. Sáng 26/02/2021, xã Quế Long đã tổ chức gặp mặt thanh niên và gia đình tham gia thực hiện nghĩa vụ quân sự năm 2021. Về dự buổi gặp mặt có đồng chí Hồ Anh Trung- Chủ tịch UBND xã, các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, MTTQ, các ban, ngành, đoàn thể, cán bộ công chức, Bí thư chi bộ, Trưởng thôn, Trưởng ban công tác mặt trận, Thôn đội trưởng, các thanh niên và gia đình thanh niên nhập ngũ năm 2021.
Đợt giao quân năm 2021 xã Quế Long có 11 thanh niên trúng tuyển NVQS và 01 thành niên tham gia nghĩa vụ công an nhân dân. Để động viên, khích lệ tinh thần các thanh niên trước khi lên đường làm nhiệm vụ, đại diện lãnh đạo địa phương, ngành, đoàn thể; Đoàn thanh niên xã đã gặp mặt, tặng quà, trao Huy hiệu đoàn, sổ đoàn viên cho các thanh niên tham gia thực hiện nghĩa vụ quân sự năm 2021. Qua đây Lãnh đạo địa phương mong rằng các thanh niên trúng tuyển NVQS đợt này lên đường nhập ngũ luôn mạnh khỏe, đoàn kết, tiếp tục phát huy truyền thống quê hương anh hùng, quyết tâm phấn đấu học tập, rèn luyện, chấp hành nghiêm kỷ luật quân đội, pháp luật Nhà nước, trở thành những quân nhân ưu tú./.