Vừa qua, Liên quân Công đoàn xã Quế Long, Trường Tiểu học Quế Long, Trường Trung học cơ sở Quế Long tham gia giải bóng đá Nam 5 người do Liên đoàn lao động huyện Quế Sơn tổ chức. Đoàn viên Công đoàn liên quân ba đơn vị đã tham gia luyện tập và thi đấu với tinh thần thể thao cao thượng, đã tham gia thi đấu nhiệt tình, hết mình, đã mang đến giải những pha bóng hay, hấp dẫn và đã hoàn thành nhiệm vụ đã đề ra. Qua giải đấu mỗi đoàn viên công đoàn của ba đơn vị có cơ hội gặp gỡ, trao đổi kinh nhiệm, phát huy tinh thần đoàn kết trong quá trình thi đấu cũng như trong công tác sau này. Thông qua giải đấu các đoàn viên công đoàn tiếp tục phát huy, tham gia tập luyện thể dục, thể thao hưởng ứng tốt cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại” và phong trào “ Khỏe để lập nghiệp và giữ nước” góp phần nâng cao sức khỏe để phục vụ học tập, lao động, sản xuất, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc./.