Nhằm góp phần chăm sóc sức khỏe cho nhân dân, thúc đẩy sự phát triển kinh tế - xã hội của xã. Từ ngày 10 đến ngày 15/9/2020, UBND xã triển khai kế hoạch đảm bảo ATTP Tết trung thu năm 2020, thành lập Tổ kiểm tra liên ngành về an toàn thực phẩm tiến hành kiểm tra tại các cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm trên địa bàn theo phân cấp quản lý. Đợt kiểm tra lần này tập trung vào chủ đề “Nói không với thực phẩm giả, thực phẩm kém chất lượng. Bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng”.
Qua kiểm tra thực tế tại 12 cơ sở sản xuất, kinh doanh, Tổ kiểm tra liên ngành vệ sinh ATTP của xã đã tiến hành xử lý 07 hộ kinh doanh bằng hình thức tiêu hủy tại chỗ đối với các thực phẩm hết hạn sử dụng, không có thông tin in trên bao bì sản phẩm. Đồng thời yêu cầu các chủ cơ sở chấp hành nghiêm các quy định về đảm bảo về ATTP như giấy chứng nhận kinh doanh, giấy chứng nhận sức khỏe, giấy chứng nhận bắt buột về vệ sinh ATTP, nơi chế biến sản phẩm. chưa đảm bảo dẫn đến nguy cơ mất ATTP….Thông qua đợt kiểm tra nâng cao ý thức, trách nhiệm của các cơ sở kinh doanh cá thể trên địa bàn xã đối với sức khỏe của người tiêu dùng./.