Sáng ngày 27/12/2023, BCH đoàn xã Quế Long tổ chức Hội nghị tổng kết công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi năm 2023, triển khai phương hướng nhiệm vụ năm 2024.
Dự hội nghị tổng kết có đồng chí ARất Dương- Chuyên viên Huyện đoàn Quế Sơn; đồng chí Trần Thị Bích Liên - Phó Bí thư Đảng ủy, Trưởng Khối Dân vận, cùng các đồng chí trong Ban Thường vụ Đảng ủy, Thường trực Hội đồng Nhân dân, Uỷ ban nhân dân, UBMTTQ Việt Nam, đại diện các ban, ngành, đoàn thể của xã, đại biểu các chi ủy chi bộ, các đồng chí Uỷ viên BCH Đoàn xã, Bí thư, Phó Bí thư các chi đoàn trực thuộc, tổng phụ trách 02 liên đội, Ủy ban Hội và các bạn ĐVTN tiêu biểu.
Tại Hội nghị đã thảo luận, đánh giá kết quả công tác đoàn và phong trào thanh thiếu nhi của xã nhà trong năm vừa qua, từ đó xây dựng phương hướng nhiệm vụ trong năm 2024.
Phát biểu chỉ đạo tại Hội nghị, đồng chí Trần Thị Bích Liên - Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy; Trưởng khối dân vận xã đã ghi nhận những kết quả đạt được trong năm 2023 của tập thể BCH Đoàn xã Quế Long. Đồng thời, đề nghị thường trực Đoàn xã và các Chi đoàn trong năm 2024 cần tăng cường công tác tuyên truyền, vận động ĐVTN chấp hành tốt chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, tuyên truyền Nghị quyết Đại hội Đảng, Nghị quyết Đại hội Đoàn các cấp nhiệm kỳ 2022 - 2027; tập trung đổi mới thực hiện các cuộc vận động, các hoạt động,phong trào tại địa phương; Quan tâm,giúp đỡ các ĐTTN yếu thế, thanh niên hoàn lương, các hộ nghèo, hộ khó khăn, gia đình chính sách trên địa bàn. Chú trọng vận động ĐVTN thực hiện nếp sống văn minh, giữ gìn vệ sinh môi trường, tích cực tham gia xây dựng Đảng, chính quyền; làm tốt công tác thanh niên tại địa phương; nâng cao chất lượng, chú trọng đổi mới nội dung, phương thức hoạt động của Đoàn xã đến các thôn. Đặt biệt chuẩn bị tốt các điều kiện để tổ chức Đại hội Hội LHTN Việt Nam nhiệm kỳ 2024 - 2029 đảm bảo đúng theo quy định.
![z5020152001362 ec4720c59f2e348932847a5e8316ca65](/uploads/news/2024_01/z5020152001362_ec4720c59f2e348932847a5e8316ca65.jpg)
Nhân dịp này, Ban chấp hành Đoàn xã đã đề nghị Huyện đoàn Quế Sơn trao tặng giấy khen cho 01 tập thể. Đề nghị UBND xã trao tặng giấy khen cho 2 tập thể và 4 cá nhân và Đoàn xã khen tặng 4 cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong công tác Đoàn vào phong trào TTN năm 2023./.