Chiều ngày 17/01/2024, Hội Nông dân huyện Quế Sơn phối hợp với UBND xã Quế Long tổ chức khai trương của hàng OCOP số 3 tại Quán Hương Cau tổ dân cư số 1 thôn Trung Thượng xã Quế Long. Về dự chỉ đạo buổi khai trương có đồng chí Võ Văn Nhàn phó Bí thư huyện ủy, Đồng chí Nguyễn Minh Châu phó chủ tịch UBND huyện, Cùng các đồng chí đại diện cho Ban Dân vân, Tuyên giáo huyện Ủy cùng các phòng ban liên quan của huyện. Về phía xã có đồng chí Đỗ Đình Hùng HUV. Bí thư Đảng ủy - CT. HĐND xã, đồng chí Đỗ Thị Linh Phượng UV BTV PCT UBND xã cùng đại diện các ban ngành đoàn thể của xã.
Năm 2024, bám sát sự chỉ đạo của Hội cấp trên và nhiệm vụ chính trị của địa phương về mỗi xã một sản phẩm Ocop, Hội Nông dân xã triển khai thực hiện khảo sát địa bàn chọn địa điểm tham mưu cho BTV Đảng Ủy và BTV HND huyện chon Quán Hương Cau là cửa hàng trưng bày bán các sản phẩm đặc trưng của xã Quế Long và nhiều loại sản phẩm OCOP của huyện Quế Sơn như: Nếp Đắng Quế Hiệp, ngũ cốc dinh dưỡng cao cấp HFARM, Rượu nhung hưu Đức Phú, Bánh Quế Dừa phù Sa, Bánh Tráng Nướng và Phở gạo ánh Dương, Kẹo đậu Ngọc Hải, Phở sắn Caraomi, Bánh dừa nướng Quý Thu, Rượu Đèo Le và gà tre Đèo Le…..Đặc biệt các loại sản phẩm được làm từ các nguyên liệu đặc trưng tại địa phương như nếp Đắng, bột mì, đậu phụng và các loại nông sản khác.
Qua Khai trương của hàng là hoạt động quảng bá, xúc tiến và kết hợp giao thương giữa nhà cung cấp các sản phẩm Ocop với người tiêu dùng. Từ việc đẩy mạnh triển khai chương trình OCOP các sản phẩm đặc trưng của huyện Quế Sơn đã dần khẳng định thương hiệu, nâng cao chất lượng và được nhiều người biết đến.
Mặt khác, với địa điểm vị trí Quán Hương Cau là tuyến đường ĐT 611 gắn với khu du lịch Suối Mát Đèo Le và Khu tưởng niệm Hòn Tàu Đèo Le là những tiềm năng lớn có thể tạo nên những sản phẩm du lịch độc đáo hấp dẫn đối với các du khách trong và ngoại địa phương.