Vừa qua, UBMT Tổ quốc Việt Nam xã Quế Long tổ chức hội nghị Công an lắng nghe ý kiến của nhân dân năm 2019. Hội nghị đã nghe Ban công an xã Quế Long báo cáo tình hình hoạt động của Ban công an từ tháng 8 năm 2018 đến nay. Hội nghị đã tập trung đánh giá kết quả làm được và những tồn tại, hạn chế trong thời gian qua. Trên cơ sở góp ý của nhân dân cho lực lượng Công an năm 2018, Ban công an xã đã chủ động xây dựng kế hoạch, tổ chức thực hiện có hiêụ quả trong công tác đấu tranh, phòng ngừa tội phạm và các loại tệ nạn xã hội. Hội nghị đã nêu ra những tồn tại của Ban công an xã trong thời gian qua, đó là việc tuần tra, kiểm soát, xử lý các hành vi, vi phạm trật tự an toàn giao thông chưa được thường xuyên, liên tục, việc trộm cắp tài sản ngày càng gia tăng và ngày càng diễn biến phức tạp. Ban công an xã nghiêm túc tiếp thu ý kiến đóng góp của nhân dân cho lực lượng Công an. Trong thời gian đến Ban công xã xây dựng kế hoạch cụ thể, phấn đấu xây dựng lực lượng Công an trong sạch vững mạnh đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ Đảng, Nhà nước và nhân dân giao phó./.