Vừa qua, Chi hội CCB thôn Lộc Thượng xã Quế Long tổ chức hội nghị tổng kết công tác Hội nhiệm kỳ 2017-2019 và bầu Ban chi hội nhiệm kỳ 2019-2022 . Đến dự và chỉ đạo hội nghị có đồng chí Hồ Văn Xuân - Chủ tịch Hội CCB xã Quế Long và 56 đồng chí hội viên, Hội CCB thôn Lộc Thượng tham gia dự hội nghị. Hội hội đã tập trung, thảo luận, đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ trong nhiệm kỳ (2017- 2019), qua đây phát huy những kết quả đạt được trong nhiệm kỳ qua, đồng thời rút ra nhiều kinh nghiệm khắc phục những tồn tại, hạn chế, tập trung lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ trong nhiệm kỳ (2019-2022) đạt nhiều kết quả cao hơn, đưa phong trào hoạt động công tác Hội của thôn ngày càng phát triển mạnh. Đồng chí Hồ Văn Xuân - Chủ tịch Hội CCB xã Quế Long đến dự đã phát biểu chỉ đạo và đã nhấn mạnh, đề nghị chi Hội cần phát huy những kết quả đạt được trong nhiệm kỳ qua, tập trung lãnh đạo, phối hợp thực hiện hoàn thành bộ tiêu chí xây dựng khu dân cư nông thôn mới kiểu mẫu, phát triển các mô hình kinh tế hiệu quả, nâng cao mức sống và thu nhập của hội viên. Đồng chí cũng đề nghị Chi hội cần tập trung bàn bạc, thảo luận giới thiệu nhân sự bầu vào Ban chi hội nhiệm kỳ (2019-2022) để đưa phong trào hoạt động công tác Hội của thôn trong nhiệm kỳ đến phát triển mạnh.
Hội nghị cũng đã bàn bạc, thảo luận thống nhất giới thiệu nhân sự bầu Ban chi hội khóa mới, nhiệm kỳ (2019-2022) gồm 05 đồng chí. Hội nghị đã thống nhất bỏ phiểu bầu đ/c Hoàng Kim Tuấn đảm nhận nhiệm vụ chi hội trưởng; Đ/c Trần Viết Thường đảm nhận nhiệm vụ chi hội phó chi Hội CCB nhiệm kỳ 2019-2022. Ban chi Hội khóa mới đã ra mắt và hứa trước hội nghị sẽ đoàn kết, tập trung nghiên cứu phát huy tính tập thể, tập trung lãnh đạo, chỉ đạo đưa phong trào hoạt động công tác Hội của thôn ngày càng phát triển vững mạnh, đi vào chiều sâu đáp ứng yêu cầu, nguyện vọng của hội viên trong thời gian đến./.