Thực hiện Đề án 938 về “Tuyên truyền, giáo dục, vận động, hỗ trợ phụ nữ tham gia giải quyết một số vấn đề xã hội liên quan đến phụ nữ” và chương trình, kế hoạch công tác Hội năm 2019. Đồng thời, để kỷ niệm 06 năm ngày Quốc tế Hạnh phúc 20/3.
Sáng ngày 20/3 Hội LHPN xã Quế Long tổ chức buổi tuyên truyền với chủ đề “An toàn cho phụ nữ và trẻ em gái” cho cán bộ Hội viên phụ nữ. Về dự với buổi tuyên truyền có Chị Trần Thị Ái Hồng- Chuyên viên Trung tâm Dân số- KHHGĐ- Thành viên Tổ tư vấn Đề án 938&939 của huyện Quế Sơn đã về dự và trực tiếp làm báo cáo viên, triển khai nội dung về chủ đề “An toàn cho phụ nữ và trẻ em gái”; Bà Đỗ Thị Linh Phượng- Phó Chủ tịch UBND- Trưởng BCĐ Đề án 938 & 939 xã Quế Long đã đến dự với buổi tuyên truyền.
Nội dung tuyên truyền, báo cáo viên truyền đạt những kiến thức về phòng chống xâm hại cho phụ nữ và trẻ em gái; những kỹ năng để Hội viên Phụ nữ nâng cao cảnh giác cho mình và trang bị cho các con về kỹ năng phòng chống xâm hại một cách hiệu quả…
Đặc biệt, trong chương trình tuyên truyền có nội dung hỏi đáp, báo cáo viên đặt ra câu hỏi xung quanh nội dung đã triển khai, đã thu hút đông đảo Hội viện phụ nữ tham gia đã đem nhiều niềm vui và hạnh phúc. Kết thúc buổi tuyên truyền Bà Trương Thị Diễm Hạnh- CT HLH phụ nữ xã Quế Long nhấn mạnh, những nội dung truyền đạt, những kinh nghiệm, những kiến thức, hy vọng tất cả phụ nữ nắm bắt những nội dung cơ bản, áp dụng những kiến thức đã được tuyên truyền vào việc chăm sóc, bảo vệ bản thân và gia đình của mình. Đồng thời, tuyên truyền, chia sẻ cho tất cả chị em để cùng nhau góp phần xây dựng gia đình no ấm, tiến bộ, hạnh phúc và bình đẳng./.