Hội LHTN Việt Nam huyện Quế Sơn tập trung tổ chức tuyên truyền sâu rộng trong hội viên, thanh niên và xã hội về truyền thống của Thanh niên Việt Nam, Thanh niên huyện Quế Sơn. Thông qua các hoạt động của Hội giúp hội viên, thanh niên tự hào về lịch sử, truyền thống cách mạng vẻ vang của Thanh niên Việt Nam và Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam, giáo dục hội viên thanh niên ý thức phấn đấu vươn lên, lập thân, lập nghiệp, xây dựng quê hương, đất nước, nêu cao tinh thần xung kích tình nguyện vì an sinh xã hội, vì cuộc sống cộng đồng. Thông qua các hoạt động kỷ niệm tạo đợt thi đua sôi nổi, rộng khắp, khẳng định vai trò, vị thế của tổ chức Hội LHTN trong các tầng lớp thanh niên và nhân dân huyện nhà.
Hưởng ứng Kế hoạch của Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam huyện; Hội Liên hiệp thanh niên các xã, thị trấn; các trường THPT trên địa bàn huyện đã đồng loạt tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa, thiết thực thu hút đông đảo cán bộ, đoàn viên, Hội viên thanh niên tham gia
Một số hoạt động tiêu biểu trong đợt thi đua lần này
Hội LHTN Việt Nam xã Quế Phú tổ chức về nguồn, ôn lại truyền thống hào hùng của quê hương tại địa chỉ Đỏ “Hòn Hầm” và tổ chức Hội thi “Vẽ tranh và Nấu ăn” thu hút hơn 100 Hội viên thanh niên tham gia
Hội LHTN thị trấn Đông Phú tổ chức Hội thi Cắm hoa và Nấu ăn thu hút sự tham gia của hơn 100 hội viên thanh niên. Tại Hội thi Hội LHTN thị trấn Đông Phú đã tổ chức trao tặng 05 xuất quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong học tập với trị giá 500.000đ/xuất
Hội LHTN xã Quế Xuân 2 đã tổ chức cho Hội viên thanh niên của xã đi thăm quan thực tế mô hình chăn nuôi bò lấy thịt và mô hình Khu dân cư kiểu mẫu tại Điện Quang, huyện Điện Bàn. Tại đây, 02 đơn vị Quế Xuân 2 và Điện Quang đã có chương trình giao lưu thể thao, ẩm thực, văn nghệ
Hội LHTN Trường THPT Trần Đại Nghĩa đã tổ chức giải bóng đá Mini nữ với sự tham gia của hơn 200 Hội viên đến từ 18 Chi đoàn
Nguồn tin: Linh Phương