Đến dự có đồng chí Lê Tấn Trung, TUV, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện và các đồng chí trong BTV Huyện ủy, Thường trực HĐND, UBND huyện.
Lãnh đạo Huyện ủy, HĐND, UBND huyện tham dự Lễ khai mạc
Tham gia giải có 6 đội được chia làm 2 bảng mỗi bảng 3 đội; bảng A gồm: liên quân khối Đảng - Trung tâm Bồi dưỡng chính trị huyện; liên quân Mặt trận, Đoàn thể, Hội chữ thập đỏ, liên quân Toà án, Thi hành án, VKS, BHXH; bảng B gồm: lên quân VP HĐND-UBND, VP đăng ký QSDĐ, Phòng NN&PTNT, Kinh tế - Hạ tầng, Trạm KN-KL; liên quân Kho Bạc, Đài TT-TH, Tài chính - Kế hoạch, Chi Cục thuế, Phòng y tế, Trung tâm phát triển quỹ đất, Đội QL TTXD huyện; liên quân Phòng tư pháp, Thanh tra NN, Phòng VH&TT, LĐ-TB&XH, Phòng Nội vụ, Trung tâm VH-TT, Ban QLDA, Phòng TN-MT huyện.
Giải diễn ra trong 2 ngày, vòng loại các đội thi đấu theo thể thức vòng tròn một lượt tính điểm, vòng bán kết, chung kết thi đấu loại trực tiếp.
Nhìn chung, các trận đấu đều diễn ra sôi nổi, hấp dẫn, mặc dù giải lần này là các vận động viên không chuyên nhưng trên tinh thần giao lưu, học hỏi các vận động viên đã thi đấu vô tư, hết mình, có những pha bóng hay, cứu bóng đẹp được nhiều cổ động viên khen ngợi. Trận chung kết diễn ra giữa hai đội, đội bóng liên quân khối Đảng - TTBDCT huyện gặp liên quân đội bóng Mặt trận - Đoàn thể - Hội chữ thập đỏ. Với thể lực và đấu pháp kỹ chiến thuật hợp lý của ban huấn luyện, chung cuộc đội bóng khối Đảng - TTBDCT huyện đã chiến thắng với tỷ số 2-1 và giành chức vô địch.
Đồng chí Lê Tấn Trung - TUV, Bí thư Huyện ủy trao giải Nhất cho đội bóng liên quân khối Đảng - TTBDCT
Qua giải lần này cũng là dịp để tạo điều kiện cho cán bộ, CNVCLĐ giao lưu, học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau, thắt chặt tình đoàn kết giữa các đơn vị, tiếp tục rèn luyện, tăng cường sức khỏe phục vụ công tác, nâng cao đời sống tinh thần, đồng thời đẩy mạnh cuộc vận động "Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại".
Tại Lễ bế mạc, Ban tổ chức đã trao giải nhất cho đội bóng liên quân khối Đảng - TTBDCT huyện, giải nhì đội liên quân Mặt trận - Đoàn thể - Hội CTĐ; 2 đội đồng giải ba là Kho Bạc - Đài TT-TH, Tài chính - KH, Chi Cục thuế, Phòng y tế, Trung tâm phát triển quỹ đất, Đội QL TTXD huyện và đội liên quân VP HĐND -UBND, VP đăng ký QSDĐ, Phòng NN&PTNT, Kinh tế - Hạ tầng, Trạm KN-KL huyện.
Một số hình ảnh tại giải đấu
Tác giả: Lan Anh - Phó Trưởng Đài TT-TH huyệna