Trong chuỗi các hoạt động hưởng ứng Ngày Pháp luật, Phòng Tư pháp huyện đã tổ chức tuyên truyền, phổ biến về mục đích, ý nghĩa của Ngày Pháp luật Việt Nam; xây dựng chuyên trang, chuyên mục phát trên Đài Truyền thanh - Truyền hình huyện, Cổng thông tin điện tử của huyện và Đài truyền thanh cơ sở; tổ chức Hội nghị tư vấn pháp luật; tuyên truyền trên các tuyến đường chính của huyện, các khu trung tâm, địa điểm công cộng bằng các hình thức như băng rôn, khẩu hiệu từ ngày 06/11/2017 đến ngày 11/11/2017…
Hội nghị Tư vấn pháp luật
Qua các hoạt động hưởng ứng Ngày Pháp luật, đã nâng cao nhận thức của cán bộ, công chức, viên chức và người dân về ý thức bảo vệ pháp luật, góp phần tạo chuyển biến mới về chất lượng trong công tác phổ biến, giáo dục pháp luật và nâng cao hiệu quả thực thi pháp luật.
Tác giả: Sương Hồ
Nguồn tin: Phòng Tư pháp huyện