Ngày 14/3/2023, Đảng ủy xã Quế Long tổ chức hội thảo lần hai tái bản tập lịch sử Đảng bộ xã Quế Long giai đoạn 1930-1975. Dự buổi hội thảo có đồng chí Đỗ Đình Hùng HUV Bí thư Đảng ủy- Chủ tịch HĐND xã chủ trì cùng các đồng chí UV BTV Đảng ủy, thầy Nguyễn Đình Tâm - Biên tập, các đồng chí nguyên lãnh đạo xã qua các thời kỳ, các đồng chí trong Ban Liên lạc người hoạt động kháng chiến xã Sơn Khánh và Sơn Lãnh (cũ).
Tại buổi hội thảo các đồng chí tham gia đóng góp, bổ sung những sự kiện lịch sử, những trận đánh mà trong lịch sử Đảng bộ xã giai đoạn 1930-1975 được phát hành năm 2009 chưa được thể hiện.
Kết thúc buổi hội thảo đồng chí Đỗ Đình Hùng - HUV Bí thư Đảng ủy- Chủ tịch HĐND xã chủ trì buổi hội thảo thống nhất lại từng nội dung ý kiến tham gia và tổng hợp chuẩn bị cho việc trình thẩm định nội dung xin tái bản tập lịch sử Đảng bộ xã giai đoạn 1930-1975.