Chiều ngày 02/5/2024, Đảng ủy xã Quế Long tổ chức đối thoại trực tiếp giữa Bí thư Đảng ủy với cán bộ chủ chốt các thôn, cán bộ chi, tổ hội các đoàn thể, tổ trưởng tổ dân cư với nội dung vận động nhân dân hiến đất đai, cây cối, hoa màu, vật kiến trúc để mở rộng các tuyến GTNT trên địa bàn xã.
Đồng chí Đỗ Đình Hùng - HUV, Bí thư Đảng ủy, CT HĐND xã Chủ trì buổi đối thoại. Tham dự hội nghị có các đồng chí UV BTV, UVBCH và hơn 70 đồng chí cán bộ chủ chốt các thôn, cán bộ chi, tổ hội các đoàn thể, tổ trưởng tổ dân cư. Tại buổi đối thoại đã nhận được 15 ý kiến tham gia đóng góp, các ý kiến thể hiện sự quan tâm và thống nhất cao với chủ trương mở rộng đường và các ý kiến cũng đã đưa ra nhiều giải pháp hay trong việc vận động nhân dân hiến đất đai, cây cối, hoa màu, vật kiến trúc mở rộng các tuyến giao thông nông thôn trên địa bàn xã trong thời gian tới.
Kết thúc hội nghị, đồng chí bí thư đã nhấn mạnh trong thời gian đến cần tập trung khảo sát các tuyến đường cần mở rộng, trong quá trình triển khai thực hiện, phải có sự phân công, phân nhiệm cụ thể đối với từng tập thể, cá nhân; đồng thời có sự phối hợp chặt chẽ của cả hệ thống chính trị từ xã đến thôn để vận động Nhân dân thực hiện một cách tốt nhất nhằm thực hiện thắng lợi khâu đột phá về phát triển cơ sở hạ tầng nông thôn, trọng tâm phát triển giao thông, thủy lợi trên địa bàn xã theo Nghị quyết đại hội đảng bộ, nhiệm kỳ 2020-2025 đã đề ra.