Sáng 05/6, Ban chỉ đạo phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc xã (BCĐ) phối hợp với thôn Trung Thượng tổ chức phát động phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2024.
Tại buổi phát động, toàn thể cán bộ, đảng viên và nhân dân thôn Trung Thượng đã được nghe đại diện BCĐ tuyên truyền, phổ biến 04 Chuyên đề, cụ thể: (1) An toàn giao thông đường bộ; (2) Phòng cháy chữa cháy; (3) An ninh trật tự; (4) Quản lý trật tự xây dựng.
Tại buổi phát động các báo cáo viên đã tuyên truyền, phổ biến kiến thức pháp luật về tình hình an ninh trật tự, trật tự an toàn giao thông, trật tự công cộng, cũng như một số quy định cơ bản khi tham gia giao thông người dân cần phải thực hiện; trang bị những kiến thức cơ bản về các biện pháp bảo đảm an toàn phòng cháy chữa cháy, đồng thời hướng dẫn bà con Nhân dân thực hành, trãi nghiệm bình chữa cháy xách tay - một biện pháp chữa cháy hữu hiệu trong thời gian vàng khi xảy ra sự cố, cháy, nổ.
Thông qua buổi phát động nhằm nâng cao tinh thần cảnh giác, ý thức chấp hành pháp luật cho cán bộ, đảng viên và nhân dân, không bị dụ dỗ, lôi kéo vào hành vi vi phạm pháp luật, tệ nạn xã hội đồng thời đề cao tinh thần chủ động phát hiện tố giác tội phạm.