Sau khi nước lũ đã rút, Ban Thường vụ Huyện đoàn đã chỉ đạo đội hình Thanh niên xung kích trên địa bàn huyện, phối hợp với Đoàn xã Quế Xuân 1 tổ chức dọn bùn non, lau chùi bàn ghế tại trường Mẫu giáo và trường Tiểu học Quế Xuân 1. Trong thời gian mưa lũ diễn ra, Ban Thường vụ Huyện đoàn đã ban hành Công văn chỉ đạo đội hình Thanh niên xung kích trên địa bàn huyện chuẩn bị tinh thần cao nhất để tham gia ứng cứu, khắc phục hậu quả mưa lũ nhằm hạn chế thiệt hại do mưa lũ gây ra.
Thanh niên xung kích huyện tham gia khắc phục hậu quả sau mưa lũ
Trong thời gian đội hình Thanh niên xung kích huyện tham gia khắc phục hậu quả sau mưa lũ, lãnh đạo Huyện Đoàn Quế Sơn cũng đã đến thăm gia đình anh Lưu Văn Hiếu và chị Nguyễn Thị Lượm là cha, mẹ của cháu Lưu Thị Kim Ngọc, tại thôn Dưỡng Mông Đông, xã Quế Xuân 1, huyện Quế Sơn, bị chết do mưa lũ.
Tác giả: Triệu Ngọc Thạch
Nguồn tin: Đoàn TN