Chiều ngày17/10/2023, Chi hội phụ nữ thôn Xuân Quê tổ chức giao lưu sinh hoạt kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Hội LHPN Việt Namvà kỷ niệm 13 năm ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10.
Thành phần tham dự: về phía huyệncó đồng chí Võ Thị Hồng Hải- HUV- chủ tịch hội LHPN huyện
Về phía xã có đ/c Trần Thị Bích Liên- PBT đảng ủy- Trưởng khối dân vận Về phía thôn có cácđồng chí là Bí thư, Trưởng thôn, các chi hội trưởng phụ nữ thôn và các thành viên CLB phụ nữ Sống vui sống khỏe của 4 thôn.
Tại buổi giao lưu sinh hoạt có các nội dung phong phú như: giao lưu dân vũ của 4 CLB, thông qua đề cương tuyên truyền kỷ niệm 93 năm ngày thành lập hội LHPN Việt Nam, Đ/c Võ thị Hồng Hải tuyên truyền các nội dung về sống vui- sống khỏe và tham gia tích cực các hoạt động của tổ chức hội.
Buổi giao lưu gặp mặt là dịp để cán bộ chi, tổ hội giao lưu học hỏi kinh nghiệm trong tổ chức, vận động tập hợp HVPN. Nâng cao nhận thức cho cán bộ, hội viên, phụ nữ về truyền thống Hội LHPN Việt Nam vàphong trào phụ nữ Việt Nam; khẳng định vai trò, vị trí và những đóng góp quan trọng của tổ chức Hội và phụ nữ Quế Sơn trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc 93 năm qua.
Khơi dậy niềm tự hào, tăng cường tinh thần đoàn kết, tin tưởng của phụ nữ vào sự lãnh đạo của Đảng và sự nghiệp đổi mới của đất nước, hội nhập quốc tế, tạo khí thế sôi nổi thi đua xây dựng phong trào hội vững mạnh.
Hòa cùng với các hoạt động của chi hội Xuân Quê, 3 chi hội Lãnh An, Lộc Thượng, Thương Thượng tổ chức sinh hoạt kỷ niệm và tổng kết kết tình hình hoạt động công tác hội năm 2023, Phối hợp trạm y tế tuyên truyền các nội dung liên quan đến phụ nữ và trẻ em, trao sinh kế và trao tặng bảo hiểm cho 22 tổ trưởng và các CHP.