Chiều 16/10/2023 tại hội trường Trung tâm văn hóa thể thao xã, Đảng ủy xã Quế Long tổ chức hội nghị tập huấn nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát năm 2023.
Về tham gia và trực tiếp triển khai tập huấn có đồng chí Võ Đình Lâm- PCN UBKT Huyện ủy. Các đ/c Ủy viên BCH Đảng bộ xã khóa XII, Bí thư, Phó Bí thư, Chi ủy viên hoặc đảng viên được phân công phụ trách công tác kiểm tra, giám sát của các chi bộ trực thuộc.
Qua buổi tập huấn giúp cho các đ/c trong BCH Đảng bộ, Chi ủy các chi bộ nắm rõ hơn các quy trình, hướng dẫn biểu mẫu về công tác kiểm tra, giám sát và quy trình xử lý kỷ luật đối với tổ chức đảng và đảng viên vi phạm. Đối với các chi bộ trực thuộc gồm: các chi bộ trường học, chi bộ Công an, chi bộ Quân sự, chi bộ Trạm Y tế thực hiện theo quyết định số 104-QĐ/UBKTTU ngày 10/5/2023 về việc ban hành quy trình kiểm tra, giám sát, thi hành kỷ luật đảng, giải quyết tố cáo của chi bộ trực thuộc đảng bộ cơ sở (Quyết định ban hành quy trình và biểu mẫu kèm theo). Đối với các chi bộ thôn thực hiện theo quyết định số 105-QĐ/UBKTTU ngày 10/5/2023 về việc ban hành quy trình kiểm tra, giám sát, thi hành kỷ luật đảng, giải quyết tố cáo của chi bộ thôn, khối phố (Quyết định ban hành quy trình và biểu mẫu kèm theo).